ആലങ്ങാ ഒരു നാടൻ പലഹാരം നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

Advertisement

തിരുവനന്തപുരം സ്പെഷ്യൽ ആലങ്ങ. പഴയ കാല രുചി.

watch video

ചേരുവകൾ :

ശർക്കര 2 അച്ചു

വെള്ളം 1 1/4 കപ്പ്‌

നെയ്യ് 1 ടേബിൾ സ്പൂൺ

ഏലക്ക 2

അരിപൊടി 1 1/2 കപ്പ്‌

ഓയിൽ

ജീരകം 1ടീ സ്പൂൺ

തേങ്ങ 1 കപ്പ്‌

തയ്യാറാകുന്ന വിധം :

ആദ്യം ശർക്കര ഒന്നു പാനി ആക്കി എടുക്കുക. ശേഷം തേങ്ങ നന്നായി ഫ്രൈ ചെയ്യുക.ശേഷം ചുവടു കട്ടി ഉള്ള ഒരു പാത്രത്തിൽ തേങ്ങ ചേർക്കുക. ജീരകം, കുറച്ചു ശർക്കര പാനി എന്നിവ ചേർത്ത് മിക്സ്‌ ചെയ്യുക. ശേഷം അരിപൊടി ചേർക്കാം. ഇനി തീ കത്തിക്കുക. തീ കുറച്ചു വച്ചു ബാക്കിയുള്ള ശർക്കര കുറച്ചു കുറച്ചു ഒഴിച്ച് കൊടുത്തു കൈ എടുക്കാതെ ഇളക്കുക. ശേഷം നെയ്യും, ഏലക്ക എന്നിവ ചേർക്കുക. ചെറിയ ചൂടോടു കൂടി ഉരുളകൾ ആക്കാം. എന്നിട്ടു ഫ്രൈ ചെയ്തെടുക്കാം. കേടാവാതെ ചൂട് ആറിയ ശേഷം കുപ്പിയിലാക്കി സൂക്ഷിക്കാം.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ആലങ്ങാ ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി V5 VLOGS ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.

Advertisement
Previous articleവയറുനിറയെ ചോറു കഴിക്കാൻ ഈ ഒരു കറി മതിയാകും
Next articleസേമിയ ഉണ്ടെങ്കിൽ വെറും മൂന്ന്‌ ചേരുവകൾ വെച്ചു നല്ല കിടിലൻ സ്വീറ്റ് ഉണ്ടാക്കാം..