കായ കൊണ്ട് ഇങ്ങനെ ഒന്നു ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

Advertisement

കായ കൊണ്ട് ഇങ്ങനെ ഒന്നു ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. കായ പുരട്ടിയത്‌.ചോറിന്റെ കൂടെ നല്ല കോമ്പിനേഷൻ ആണ്.
വീഡിയോ. കണ്ട് ലൈക്ക്, ഷെയർ, സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യണേ.

watch video

കായ കൊണ്ട് ഇങ്ങനെ ഒന്നു ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ.

കായ പുരട്ടിയത്‌.

Advertisements

കായ(പൊന്തൻ കായ):1

തേങ്ങ:1മുറി

മഞ്ഞൾ പൊടി:അര ടീസ്പൂൺ

ജീരകം:ഒരുനുള്ളു

ചുവന്ന ഉള്ളി:4

പച്ചമുളക്:2

വർത്തിടാൻ:

വെളിച്ചെണ്ണ:2ടേബിൾ സ്പൂൺ

കടുക്:1ടീസ്പൂൺ

ചുവന്നുള്ളി:8എണ്ണം വട്ടത്തിൽ അരിഞ്ഞത്

കറിവേപ്പില:കുറച്

വറ്റൽ മുളക്‌:2

തേങ്ങാ:2ടേബിൾസ്പൂൺ

ഉപ്പ്:ആവശ്യത്തിന്

കായ മഞ്ഞൾപൊടി, ഉപ്പും ചേർത്ത് ആവശ്യത്തിന് വെള്ളം ഒഴിച്ച് നന്നായി വേവിച്ചുടച്ചുവെക്കുക. തേങ്ങ, ജീരകം, ഉള്ളി,പച്ചമുളക് എന്നിവ ചതച്ച് കാ യയിൽ ചേർത്തു രണ്ടുമിനു ട്ട് അടച്ചു വെയ്ക്കുക.ചൂടായ എണ്ണയിൽ കടുകിട്ട് പൊട്ടിയാൽ കറിവേപ്പില, മുളക്, ഉള്ളി, തേങ്ങയും ഇട്ട് മൂത്താലുടൻ കായ യിലേക്ക് ചേർത്തിളക്കുക. ചൂടോടെ ചോറിന്റെ കൂടെ നല്ല സ്വാദാണ്.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും കായ പുരട്ടിയത് ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Cooking with Mamatha ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.