നുറുക് ഗോതമ്പു കൊണ്ട് ഈസി ആയി പാലൊന്നും പിഴിയാതെ നല്ല ടേസ്റ്റ് ഇൽ ഹൽവ ഉണ്ടാക്കാം.

Advertisement

നുറുക് ഗോതമ്പു കൊണ്ട് ഈസി ആയി പാലൊന്നും പിഴിയാതെ നല്ല ടേസ്റ്റ് ഇൽ ഹൽവ ഉണ്ടാക്കാം.

watch video

ചേരുവകൾ :

നുറുക്കു ഗോതമ്പു 1കപ്പ്‌

Advertisements

ശർക്കര 400gm

വാട്ടർ ഹാഫ് കപ്പ്‌

ഏലക്ക പൊടി 1/2 ട്സപ്

സാൾട്

നെയ്യ് 3 ടേബിൾ സ്പൂൺ

പാൽ പൊടി 3ടേബിൾ സ്പൂൺ

കോൺ ഫ്ളർ 3 ടേബിൾ സ്പൂൺ

വാട്ടർ 1/4 കപ്പ്‌

നട്സ് 8

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം :

നുറുക്കു ഗോതമ്പു നന്നായി കഴുകി ചൂട് വെള്ളം ഒഴിച്ച് 2മണിക്കൂർ കുതിർത്തു വെക്കുക. എന്നിട്ടു നന്നായി വെള്ളം ചേർത്ത് അരച്ചെടുക്കുക. അരച്ച ശേഷം പാൽ എടുക്കുക.ശർക്കര പാനി ആക്കി വെക്കുക.ചുവടു കട്ടിയുള്ള പത്രത്തിലേക്കു പാൽ ഒഴിക്കുക. ശേഷം ശർക്കര പാനി കുറച്ചു കുറച്ചു ആയി ഒഴിച്ച് കൊടുക്കുക. പാൽ പൊടി കുടി ചേർത്ത് നന്നായി ഇളക്കിയ ശേഷം തീ കത്തിക്കുക. നന്നായി ഇളക്കുക.5min തീ കൂടിവച്ചു വേണം കുരുക്കാൻ. ശേഷം തീ കുറച്ചു വെച്ച് കുറുക്കുക. ശേഷം നെയ്യ്, നട്സ് ചേർക്കാം. കോൺ ഫ്ലോർ മിക്സ്‌ ഉം കുടി ചേർത്ത് കുറുക്കിയെടുത്തു പാകമാകുമ്പോ ഹൽവ സെറ്റ് ആക്കാനായി വെക്കാം.2മണിക്കൂർ ശേഷം മുറിച്ചെടുക്കാം. ഹൽവ റെഡി.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ഹൽവ ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി V5 VLOGS ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.