ഒരു വെറൈറ്റി മുട്ട കറി ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ.

Advertisement

ചേരുവകൾ :

watch video

മുട്ട 6+1

ഓയിൽ 2 ടേബിൾ സ്പൂൺ

Advertisements

കറി വേപ്പില

സവാള 2

ഉപ്പ്

പച്ചമുളക് 2

ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ് 1ടേബിൾ സ്പൂൺ

ഓയിൽ 1 ടേബിൾ സ്പൂൺ

മഞ്ഞപ്പൊടി 1/4 ടീ സ്പൂൺ

ചില്ലി പൌഡർ 1/2 ടീ സ്പൂൺ

സാൾട്

മഞ്ഞപ്പൊടി 1/2 ടീ സ്പൂൺ

ഗരം മസാല 1 ടീ സ്പൂൺ

മല്ലിപൊടി 1 ടീ സ്പൂൺ

ചില്ലി പൌഡർ 1ടീ സ്പൂൺ

ടൊമാറ്റോ 1

വാട്ടർ 1/2 കപ്പ്‌ ചൂടുള്ളത്

തേങ്ങ 1/2 കപ്പ്‌

നട്സ് 5

വാട്ടർ ഹാഫ് കപ്പ്‌

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം :

മുട്ട എല്ലാം പുഴുങ്ങി അതിൽ ഒരെണ്ണം മാറ്റിവെക്കുക. ശേഷം മുട്ടകൾ നന്നായി മുകളിൽ പറഞ്ഞ പൊടികൾ ഇട്ടു നന്നായി ഫ്രൈ ചെയ്തെടുക്കുക. ശേഷം മസാല ഉണ്ടാക്കുക. അതിനായി എണ്ണ ഒഴിച്ച് സവാള, പച്ചമുളക്, ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ് എന്നിവ ചേർത്ത് നന്നായി ഇളക്കുക. ശേഷം പൊടികൾ ചേർത്ത് വാഴറ്റി തക്കാളി ചേർക്കുക. ശേഷം തേങ്ങയും നട്സ് ഉം വെള്ളവും ചേർത്ത് നന്നായി അരക്കുക. അരച്ചത് മസാല ഇൽ ചേർക്കാം. ശേഷം മുട്ട ചേർക്കുക. മാറ്റി വച്ച മുട്ട നന്നായി ഉടച്ചെടുത്തു ചേർത്ത് കൊടുക്കുക. കറിവേപ്പില ചേർക്കുക. മുട്ട കറി റെഡി.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും മുട്ട കറി ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി V5 VLOGS ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.